
 THE PROPOSED ORGANISATION STRUCTURE OF THE MIREMBE MENTAL HEALTH HOSPITAL AND ISANGA CORRECTION 

CENTER  

 

  

 

 

 

 

 

                 

 

 

  

 

 

 

 

 

 

 

            

 

  

BOARD OF TRUSTEES 

INTERNAL AUDIT UNIT 

CHIEF INTERNAL AUDITOR 

PRINCIPAL Officer 

 

CLINICAL AUDIT AND QUALITY ASSURANCE UNIT 

HEAD  

 

 

NNNNBB 

 

 

 

 

Chief Internal Auditor 

 

FINANCE AND PLANNING DIRECTORATE 

DIRECTOR 

Principal  Legal Officer 

 

PROCUREMENT MANAGEMENT UNIT 
HEAD 

 
PUBLIC RELATIONS AND COMMUNICATION UNIT 

 
HEAD 

Principal Officer 

CLINICAL RESEARCH AND TRAINING 

COORDINATION DIRECTORATE 

 

DIRECTOR 

RESEARCH AND INNOVATION 

SECTION 

NURSING AND CLINICAL 
ADMINISTRATION SERVICES 

DIRECTORATE 
 

DIRECTOR 
 

  

MEDICAL SERVICES 
DIRECTORATE 

 

 
DIRECTOR 

LEGAL SERVICE UNIT 

HEAD 

 HUMAN RESOURCE AND ADMINISTRATION 

DIRECTORATE 

DIRECTOR 

OUTREACH SERVICES AND 

TRAINING COORDINATION 

SECTION 

 

NURSING SERVICES, HOUSE 

KEEPING AND LAUNDRY SECTION 

NUTRITION AND DIETARY 

SECTION 

 

CLINICAL SUPPORTIVE 

SERVICES DIRECTORATE 
 

DIRECTOR 

 

EXECUTIVE DIRECTOR 

FORENSIC HEALTH SECTION 

 

SUBSTANCE MISUSE HEALTH 

SECTION 

Physical Clinical services Section 

 

 

DIAGNOSTIC, RADIOLOGY & 

IMAGING SECTION 

 MEDICAL LABORATORY 

SECTION 

 

THEATRE AND STERILIZATION 

SECTION 

 

INFORMATION COMMUNICATION TECHNOLOGY AND STATISTICS 

UNIT (HEAD) 

MENTAL HEALTH SECTION  

 

MORTUARY SECTION 

 

PHARMACY & COMPOUNDING 

SECTION 

 

COMMUNITY & REHABILITATIVE 

SERVICES DIRECTORATE 

DIRECTOR 

 

PSYCHOLOGY SERVICES 

SECTION 

 OCCUPATIONAL THERAPY 

SERVICES SECTION 

   PHYSIOTHERAPY SERVICES 

SECTION 

 

 

TECHNICAL SERVICES AND ENVIRONMENTAL 

MANAGEMENT UNIT  
HEAD 

 

Head 

 

PHYSICAL CLINICAL 

SERVICES SECTION 
  SOCIAL WELFARE AND 

COMMUNITY SERVICES 

SECTION 

 



1.1.1 Clinical Research and Innovation Section 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kutengeneza, kupitia na kuboresha sera za utafiti katika 

Hospitali.(taasisi??) 

ii. Kutengeneza, kupitia na kuboresha mwenendo na maadili ya tafiti katika 

hospitali  

iii. Kuainisha sehemu zinazotoa ufadhili kwenye tafiti na kuishauri Hospitali 

kwa weledi. 

iv. Kuchapisha na kuboresha jarida la tafiti la hospitali kwa weledi. 

v. Kutafuta rasilimali fedha/ ufadhili wa tafiti 

vi. Kutengeneza na kuipitia miongozo ya shughuli za kiushauri za Hospitali. 

vii. Kutengeneza na kuendeleza mahusiano ya kitafiti. 

viii. Kusimamia miradi ya kitafiti 

ix. Kutengeneza miundombinu ya kurugenzi ya utafiti 

x. Kusambaza na kushirikisha matokeo ya tafiti za hospitali/taasisi 

xi. Kusaidia kitaalamu na kuwasimamia watumishi kwenye machapisho 

yao wanayopeleka kwenye majarida mbalimbali ya afya. 

xii. Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 

1.1.2 Outreach services and Training Coordination Section (Kitengo 

cha huduma za nje na uratibu wa mafunzo) 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kutengeneza, kupitia na kuboresha sera na miradi ya huduma za nje. 

ii. Kusimamia wanafunzi wa kada za afya katika mafunzo yao 

hospitalini/taasisi. 

iii. Kutengeneza miongozo mbalimbali ya hospitali/ taasisi 

iv. Kuanzisha ushirikiano na taasisi mbalimbali za afya ndani na nje ya nchi. 

v. Kutoa huduma za nje kuhusu magonjwa tofauti katika ngazi mbalimbali 

za kijamii. 

 



vi. Kutengeneza ufahamu katika jamii kuhusu huduma za kinga za 

magonjwa mbalimbali. 

vii. Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 

1.1.3 Nursing Services, House Keeping and Laundry Section 

 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa mipango ya Kiuguzi, 

miongozo na sera mbali mbali za kuhudumia wagonjwa. 

ii. Kusimamia zamu na upangaji wa kazi za wauguzi na ratiba zao za 

kazi. 

iii. Kusimamia utoaji wa huduma na kuweka kumbukumbu za wagojwa 

hospitalini. 

iv. Kufuatilia mwenendo wa kiweledi na maadili ya kazi wakati wa utoaji 

huduma. 

v. Kusimamia shughuli za usafi na mzunguko wa watu katika sehemu 

zote ndani ya majengo ya hospitali/taasisi. 

vi. Kusimamia upatikanaji wa vifaa tiba na dawa katika huduma za 

wagonjwa wodini. 

vii. Kuratibu usimamizi wa kitaaluma na mafunzo ya wauguzi wapya 

walioajiriwa na wanafunzi wa uuguzi. 

viii. Kutengeneza na kutekeleza mipango ya uendelezaji kitaaluma wa 

wauguzi. 

ix. Kukuza hali ya utoaji huduma na kushughulikia malalamiko ya 

wagonjwa kwa muda. 

x. Kuratibu shughuli za kila siku za ufuaji nguo hospitalini. 

xi. Kusimamia shughuli za ufuaji nguo, mashuka na vitambaa. 

xii. Kuratibu shughuli za kudhibiti na kuzuia maambukizi ya vimelea 

wakati wa utoaji huduma kwa wagonjwa. 

                                Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 



1.1.4 Operating theatre and Central sterilization service section 

(chumba cha upasuaji…. 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kuweka mazingira salama, wezeshi na huduma kamilifu kwa watu 

wanaohitaji huduma za upasuaji. 

ii. Kusaidia watu wa upasuaji wafanye kazi zao za upasuaji salama 

iii. Kuweka mazingira yasiyo na vimelea kwa wagonjwa na watumishi muda 

wote. 

iv. Kuweka sera na miongozo kwa watumishi wa chumba cha upasuaji 

v. Kudhibiti mavazi ya upasuaji, sare za watumishi na vifaa vya chumba 

cha upasuaji. 

vi. Kutoa mahitaji kwa wapasuaji na watumishi wengine kukamilisha kazi. 

vii. Kuwapangia na kuwalaza wagonjwa kwenye huduma za upasuaji. 

viii. Kusimamia usalama na ustawi wa wagonjwa na watumishi. 

ix. Kusimamia udhibiti wa vimelea na utoaji taka katika kila sehemu ya 

chumba cha upasuaji. 

x. Kupokea, kuchambua na kusafisha vifaa vichafu. 

xi. Kugawa mavazi ya kuzuia maambukizi kulingana na miongozo. 

xii. Kusafisha vifaa vyote kulingana na miongozo ya usafishaji. 

xiii. Clean and certify all visible debris removed from an item to reduce 

microorganisms; 

xiv. Kusafisha na ku……………………………………….. 

xv. Safisha vifaa na maji safi, kausha na vitambaa visafi halafu vipange 

kwenye kichanja kikamilifu. 

xvi. Kuviandaa na kupanga vifaa vichafu kwaajili ya kutakaswa 

xvii. Prepare gauze and cotton swabs sandwich to prevent and minimize 

burned wound;………………………………………… 

xviii. Simamia utakasaji wa vifaa vyote vya hospitali. 

xix. Certify and distribute Autoclaving indicator tape to user sections only 

that changed colors and never overload the sterilizer;………………… 

xx. Kausha vifaa vilivyotakaswa kabla ya kuvitoa kutoka kwenye “autoclave” 



xxi. Kusimamia usambazaji wa vifaa visafi vilivyotakaswa kwenye sehemu 

za utoaji huduma. 

 

1.1.5 Nutrition and Dietary services section 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kutoa ushauri nasaha wa lishe, matibabu lishe ya kitabibu, darasa na 

ufuatiliaji kwa wateja wenye matatizo ya kilishe.  

ii. Kutengeneza malengo ya lishe kwa wateja wetu kulingana na mahitaji ya 

familia, kiwango cha elimu cha mteja, tamaduni, desturi na afya. 

iii. Kufanya uchunguzi wa kilishe katika kliniki zetu. 

 

iv. Kugundua mteja yupo kwenye kiwango gani cha hatari ya upungufu wa 

lishe na kumshauri. 

v. Kutoa ushauri nasaha wa lishe na kutoa mahitaji ya lishe kwa wajawazito 

na Watoto. 

vi. Kutibu utapiamlo kwa wagonjwa wa ndani. 

vii. Advice nutritional needs of clients and specialized formula for infants with 

special; and ……………………………………… 

viii. Kutoa msaada wa kitaalamu juu ya lishe kwa watumishi wa hospitali 

            Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 

 

 

 

 

1.1.6 Forensic section  

This section will perform the following activities: 

i. Kupokea wagonjwa na viambatanisho vyao kutoka Mahakama za sharia 

ambazo zimeelekeza waletwe au kutoka magereza. 



ii. Kuchunguza, kutibu na kutoa huduma za utengamao wa akili kwa 

wagonjwa wa akili wahalifu. Kuandaa ripoti ya tathmini ya afya ya akili ya 

wagonjwa wahalifu kwa ajili ya Mahakama zilizoomba ripoti hiyo kulingana 

na masuala mbalimbali ya afya ya akili kwa wagonjwa wahalifu ikijumuisha 

uwezo wa mgonjwa kujibu mashitaka, uwajibikaji wa makossa ya jinai na 

utabiri wa kurudia hali ya uhalifu baadae. 

iii. Kuwezesha urudishaji wa wagonjwa wa akili wahalifu magereza ambapo 

walikua wamewekwa kisheria. 

iv. Kuwafanyia tathmini wago njwa wa akili wahalifu ambao wamekamilisha 

miaka mitatu kwenye taasisi ya isanga wanaohitaji kuonwa na bodi ya 

wagonjwa wa akili wahalifu. 

 

v. Kuwezesha utafiti wa hali za familia na jamii za wagonjwa wa akili wahalifu 

ili kujua utayari wao wa kuwakubali watakaporuhusiwa kutoka Taasisi ya 

Isanga. 

vi. Kuishauri bodi kuhusu matibabu ya wagonjwa wa akili wahalifu.  

vii. Kuandika ripoti kwa Waziri wa sharia na Katiba kuomba ruhusa ya 

wagonjwa walioruhusiwa na bodi ya wagonjwa wa akili wahalifu ili warudi 

kwenye jamii zao. 

viii. Kuwezesha usindikizwaji wa wagonjwa wa akili wa halifu walioruhusiwa 

kurudi majumbani kwao. 

ix. Kufuatilia wagonjwa walioruhusiwa kuhusu masuala ya unjwaji wa dawa 

wakati wapo kwenye jamii zao. 

x. Kuchunguza na kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu wagonjwa wa akili 

wahalifu. 

xi. Kutoa Ushahidi wa kitaalamu kama mchunguzi wa kitaalamu wa wagonjwa 

wa akili wahalifu katika Mahakama za sheria na masuala ya kiuongozi 

kuhusu uwezo wa kujibu mashtaka na uwajibikaji katika makossa ya jinai 

kwa wagonjwa wa akili wahalifu wakati Mahakama ikihitaji. 



xii. Kuelimisha, kuongoza na kuelekeza wauguzi, watumishi wengine na 

walinzi wa wagonjwa wa akili wahalifu katika kuwahudumia na kuwatibu 

wagojwa wa akili wahalifu ikijumuisha wagonjwa hatari. 

xiii. Kushiriki katika utambuzi na matibabu ya wagonjwa wapya, wanaoendelea 

na matibabu na walio sugu lakini wanatuhumiwa na makossa ya jinai kwa 

sababu za magonjwa ya akili, walioletwa kwenye Taasisi ya Isanga wakiwa 

hatari sana na hawawezi kutibiwa kwenye vituo vingine au magereza na 

wanahitaji matibabu ya akili ya kibingwa. 

xiv. Kuweka na kutunza kumbukumbu zinazohusu kitengo hiki na kutoa taarifa 

hizi zinapohitajika na mamlaka husika. 

          Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 

1.1.7 Substance misuse section  

This section will perform the following activities: - 

i. Fanya tathmini na utambuzi wa wagonjwa walioathirika na matumizi ya 

dawa za kulevya (opioid(unga), Pombe, tumbaku e.t.c) na hasa wale wenye 

shida zaidi za kitabibu. 

ii. Kutoa matibabu yenye Ushahidi wa kisanyansi ya matibabu ya magonjwa 

ya matumizi ya dawa za kulevya ikijumuisha matibabu ya kimwili na 

kisaikolojia kwa wagonjwa wan je na ndani. 

iii. Kutengeneza miongozo ya matibabu ya magonjwa ya matumizi ya dawa za 

kulevya kila wakati. 

iv. Kutibu na kuchunguza na kama ikihitajika kutoa rufaa kwa wenye magonjwa 

ya akili na ya kimwili kwa pamoja kwa wenye magonjwa ya matumizi ya 

dawa za kulevya. 

v. Utekelezaji wa matibabu ya uraibu kwa kutumia dawa kwa wagonjwa 

walioathirika na matumizi ya opioidi kulingana na miongozo ya Wizara ya 

Afya. 



vi. Kufanya matibabu ya nje na huduma za kinga kwa kushirikiana na 

mashirika mbalimbali yanayofanya kazi kwenye maeneo ya waathirika wa 

dawa za kulevya. 

vii. Kutoa elimu kwa uma na jamii kubwa kwa ujumla juu ya madhara ya 

matumizi ya dawa za kulevya. 

viii. Kuunganisha huduma za matibabu ya waathirika wa dawa za kulevya na 

huduma nyingine muhimu hasa kwa wagonjwa wenye mahitaji maalumu. 

ix. Kushiriki katika mafunzo na usimamizi wa program kwa watumishi na 

wanafunzi kuhusu matumizi ya dawa za kulevya.  

x. Kuweka na kutunza kumbukumbu zinazohusu kitengo na kutoa taarifa 

zinapohitakika na mamlaka husika.  

xi. Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

  

 

 

1.1.8 Physical clinical services section 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kuhudumia wagonjwa kulingana na sera na miongozo 

ii. Tengeneza na tekeleza miongozo ya utoaji huduma za kitabibu na utoaji dawa. 

iii. Kuendesha kliniki za wagonjwa wa nje 

iv. Kutengeneza, kutafsiri na kutekeleza sera za magonjwa ya ndani. 

v. Kusaidia wanafunzi na watafiti kutoka taasisi za mafunzo au kitafiti. 

vi. Kuifuata kwa msisitizo miongozo ya kitabibu na maadili. 

vii. Kuhudumia wagonjwa kulingana na miongozo na sera. 

viii. Kutibu wagonjwa kwa kushirikiana na vitengo vingine. 

ix. Run clinics for outpatients;…………………. 

x. Kuhudumia wagonjwa mahututi. 

xi. Kufanya upasuaji mdogo kulingana na miongozo na sera za upasuaji. 

xii. Simamia maadili ya kitabibu na uongozi 

xiii. Tengeneza na tekeleza miongozo na maelekezo ya matibabu. 

xiv. Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 



 

This Section will perform the following activities: - 

i. Kutengeneza na kuitekeleza miongozo ya kiutendaji na sera katika masuala ya 

Radiolojia na huduma zake. 

ii. Kufanya vipimo vya kiradiolojia na picha kwa kutumia MRI, CT-SCAN, 

Mamography, X-ray na Ultrasound na vipimo vingine vya kiradiolojia. 

iii. Kuandaa ripoti za kiradiolojia na vipimo vingine vya picha. 

iv. Simamia utunzaji wa vifaa vya kiradiolojia na vipimo vya picha. 

v. Kuandaa ripoti kwa wakati kuhusu ufanyaji kazi wa mashine za kufanyia vipimo. 

vi. Kufanya tathmini ya mavazi ya kujikinga na athari ya mionzi ya kiradiolojia 

kulingana na miongozo ya TAEC. 

vii. Kuiweka leseni ya vifaa vya kiradiolojia na vipimo vya picha iwe kwa wakati. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

 

 

1.1.9 Medical Laboratories Section 

This Section will perform the following activities: - 

i. Kuandaa na kutekeleza miongozo ya kichunguzi ya maabara. 

ii. Kuchunguza vimelea vya bakteria, minyoo, virusi katika mkojo, choo na 

damu. 

iii. Perform  immune-histochemical and special stains on tissue biopsies; 

iv. ………………………………………………………………………….. 

v. Perform molecular biology DNA/RNA test for HIV/AIDS and other infectious 

diseases; 

vi. …………………………………………………………………………… 

vii. Analyze patients’ samples requested by clinicians (such samples are Full 

Blood Picture (FBP), Erythrocyte Segmentation Rate (ESR), blood cancers 

and other tests for blood related diseases); 

viii. ……………………………………………………………………………… 

ix. Kutoa ushauri nasaha kabla na baada ya uchangiaji damu kwa wateja. 



x. Kuchunguza na kutoa damu salama kwa wagonjwa wanaohitaji 

kuongezewa damu. 

xi. Kuweka leseni ya vifaa vya maabara iwe haijapitwa na wakati. 

xii. Kuweka miongozo ya kudhibiti ubora na kuhakikisha ubora wa vipimo vya 

maabara. 

xiii. Assure proficiency testing enrollment to the approved program; 

xiv. ………………………………………………………………………………. 

xv. Kushiriki katika shughuli mbalimbali za kitafiti zinazohusisha maabara. 

xvi. Kufundisha watoa huduma wa afya kahusu mifumo ya maabara. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

1.1.10 Pharmacy and Compounding Section 

This Section will perform the following activities:- 

i. Kutengeneza na kutekeleza miongozo na sera za kifamasia 

ii. Kudhibiti manunuzi, matumizi na uhifadhi wa muda wa dawa zilizonunuliwa. 

iii. Kuweza kubashiri mahitaji ya baadae ya dawa na vifaa tiba ili kuhakikisha 

upatikanaji wakati wote. 

 

iv. Kutoa dawa na vifaa tiba kwa wateja. 

v. Kuweka mfumo wa Tehama wa kumbukumbu za masuala ya dawa kwa wagonjwa 

wanaohudumiwa kwenye duka la dawa. 

vi. Kusimamia madhara mbalimbali yanayotokana na dawa. 

vii. Kutengeneza dawa mbalimbali. 

viii. Kutoa msaada wa kitaalamu kwa wanafunzi wa famasi na watafiti. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

 

1.1.11 Mortuary and Forensic Section 

This Section will perform the following activities: - 

i. Kutengeneza na kutekeleza sera na miongozo ya utendaji kazi  ya uhifadhi wa 

miili ya wafu. 

ii. Kufanya uchunguzi wa vifo vyenye utata kama itakavyoombwa na vyombo vya 

sharia. 



iii. Kufanya makadirio ya mahitaji ya vyombo vya uhifadhi miili. 

iv. Kufanya uchunguzi wa kitabiri kujua chano cha kifo. 

v. Kutafsiri vidonda vya shambulio na majeraha kama itakavyoombwa na 

mamlaka za kisheria. 

vi. Kuomba vipimo vya kimaabara vya kipatholojia 

vii. Kuhifadhi na kutunza miili ya wafu 

viii. Kuweza kukadiria vifaa, kemikali za kuhifadhi miili na matumizi mengine. 

 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

 

1.5.1 Psychology services section  

This section will perform the following activities: - 

i. Kufanya uchunguzi wa kina wa kisaikolijia kwa kupitia vipimo sanifu, matumizi 

ya mahojiano tiba na uchunguzi wa tabia ya mteja ulio na mpangilio. 

ii. Kuonesha utendaji kazi unaoangalia tamaduni. 

 

iii. Kuandaa ripoti za kisaikolojia zilizo kamilifu. 

iv. Kufanya ugunduzi wa magonjwa kwa kupitia vipimo sanifu vya kisaikolojia, 

mahojiano na uchunguzi wa tabia. 

v. Kufanya ugunduzi wa ugonjwa wa akili kwa kutumia miongozo ya  DSM 

na ICD.  

vi. Kufanya matibabu ya kisaikolojia kwa watu binafsi, familia au makundi kwa 

kutumia mbinu mbali mbali za matibabu ya kisaikolojia 

vii. Kuonesha uwezo wa kutoa huduma yenye ubora wa juu ambayo inamlenga 

mgonjwa ukiwa bnafsi au katika timu ya watoa huduma mbalimbali wa afya. 

viii. Kufanya kazi na watumiaji huduma na ndugu wa wapokea huduma ili 

kuwezesha ushirikishwaji wao katika kupanga na kutoa huduma. 

ix. Kutoa huduma kwa kutoa ushauri na kushirikisha wataalamu wengine. 

x. Kushiriki kikamilifu katika mbinu za ushirikishaji wa wataalamu mbali mbali 

katika  kutoa huduma kamilifu.  

xi. Kutoa huduma ya kwanza ya kisaikolojia na mpango wa kujikinga na kujiua. 



xii. Kuongeza ufahamu wa masuala ya afya ya akili na kujikinga na magonjwa ya 

akili. 

xiii. Kutoa na kusimamia matibabu mbalimbali ikijumuisha matibabu ya kisaikolojia, 

ushauri nasaha au kutoa ushauri ikishirikiana na wataalamu wengine. 

xiv.Kufanya kazi kama sehemu ya timu ya wataalamu mbalimbali wa afya pamoja 

na madaktari, wauguzi, afisa ustawi, walimu, wataalamu wa matibabu kazi na  

madaktari bingwa wa akili. 

xv. Kutoa ushauri kwa wataalamu wengine na kuwahimiza kutumia mbinu za 

kisaikolojia katika kazi zao. 

xvi.Kuweka na kutunza kumbukumbu za kitengo na kutoa taarifa pale mamlaka 

husika itakapo zihitaji.   

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 

 

 

1.5.2 Occupational therapy section 

This section will perform the following activities: - 

i. Kuwachunguza wagojwa wakiwa wanafanya shughui mbali mbali 

ii. Kuchunguza uelewa wa wagonjwa kupitia maswali maalumu 

iii. Kupitia historia ya tiba ya mgonjwa 

iv. Chunguza hali ya mgonjwa na mahitaji yake 

v. Kutengeneza mpango wa matibabu wa mgonjwa 

vi. Chunguza utayari wa ruhusa na himiza kujitegemea kwa mgonjwa. 

Kitengo kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 

1.5.3 Physiotherapy Section  

This Section will perform the following activities:- 

i. Kufanya matibabu kwa wagonjwa wenye ulemavu wa viungo 

ii. Conduct physical assessments in muscle strength, joints range of motion 

analysis, ambulation, neuro-musculoskeletal level, cognitive abilities, work 

skills, leisure activities, and the ability to carry out daily living activities; 

iii. Kuchunguza nguvu za misuli, ……………………………………………… 



iv. Kufanya matibabu ili kurudisha au kuboresha hali ya ufanyaji kazi. 

v. Kutoa elimu ili kuzuia ulemavu au kuendelea kulemaa na kupunguza maumivu. 

vi. Kutoa vifaa tiba vinavyosaidia mwendo. 

vii. Kuanzisha na kutekeleza program ya wagonjwa wenye ulemavu tangu 

wazaliwe na wanamichezo. 

viii. Kutoa ushauri kwa wagonjwa waliowekewa viungo bandia katika kukubali 

maubile yao mapya. 

ix. Kuanzisha kliniki za utengamao kwa wagonjwa. 

x. Kuweka msisitizo katika kufatilia miongozo na maadili ya tiba. 

xi. Kuanzisha na kutekeleza sera sanifu na miongozo 

xii. Kutekeleza miongozo ya utoaji matibabu. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

 

14.0 TECHNICAL SERVICES AND ENVIROMENTAL MANAGEMENT UNIT 

Objective 

To coordinate maintenance of Hospital equipment, infrastructures, buildings, 

machinery and plant.  

This Unit will perform the following activities:- 

i. Kujenga na kutengeneza vifaa tiba na vifaa vya umeme. 

ii. Kufanya matengenezo ya vifaa vya kuchemshia vifaa tiba, mtambo wa 

kuangamiza taka, pampu za maji na jenereta. 

iii. Kutengeneza mashine kubwa za kufulia. 

iv. Kufanya kazi za uashi, kupaka rangi, ufundi mbao na ufundi vyuma. 

v. Kutunza na kufanya matengenezo ya miundombinu ya hospitali, mashine na 

vifaa mbalimbali. 

vi. Kusimamia kazi za ujenzi za wazabuni, utunzaji wa vifaa na mashine. 

vii. Kukusanya na kutupa taka za hospitali. 

viii. Kutunza mifumo ya maji safi na maji taka. 

ix. Kutoa ushauri katika masuala yote yanayohusiana na masuala ya ufundi, 

matengenezo na utunzaji wa mazingira. 



Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

15.0 LEGAL SERVICES UNIT  

Objectives 

To provide legal services to the hospital 

This Unit will perform the following activities:-  

i. Kutoa huduma za kisheria kwa hospitali. 

ii. Draft contracts and carry out review of contract which the Hospital is part of  the     

office of Attorney General; …………………………………………………… 

iii. Kuhusika na masuala ya madai kwa niaba ya hospitali wakishirikiana na ofisi  

iv. ya mwanasheria mkuu. 

v. Be custodian of all Hospital legal and statutory documents including Hospital Seal; 

………………………………………………………………………………………. 

 

 

vi. Coordinate preparation of areas of development and review of civil aviation and 

staff regulations; ………………………………………………………… 

vii. Kusaidia uongozi wa hospitali katika tafsiri ya sheria, sera, miongozo, duru za 

serikali na machapisho. 

viii. Kutoa huduma za kiutendaji kwa bodi ya wadhamini ya hospitali na kamati zake 

na kufatilia utekelezaji wa maazimio yaliyopitisha kwenye vikao. 

ix. Kutengeneza na kuchunguza mikataba ya upangaji au uhamishwaji wa majengo. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

16.0 Information and  Communication Technology Unit  

Objective 

      To provide ICT services and statistical analysis.   

This Unit will perform the following functions:- 

i. Kutengeneza na kutekeleza sera, mipango na miongozo katika mfumo wa 

Tehama na mawasiliano ambayo inasaidia utoaji huduma wa hospitali. 

ii. Kutoa msaada wa kitaalamu kwa watumiaji mifumo ya Tehama na mawasiliano. 

iii. Kufanya matengenezo madogo ya vifaa na mifumo ya tehama na mawasiliano. 



iv. Kutengeneza na kutekeleza ulinzi wa miundombinu na mifumo ya Tehama na 

mawasiliano.  

v. Develop and implement appropriate databases to optimize computerized system 

in health service delivery; 

vi. …………..Kutengeneza na kutekeleza mifumo Madhubuti ya kiteknolojia ili 

kusaidia katika utoaji wa huduma za 

afya………………………………………………………………. 

vii. Integrate ICT operations, computer hardware, operating systems, 

communications, software applications and data 

processing;…………………………………………….. 

viii. Kusimamia ufanyaji kazi kamili wa miundombinu ya Tehama. 

ix. Tathmini huduma za wazabuni wa Tehama na mawasiliano kutoka nje. 

x. Kutengeneza mikataba ya huduma kwa wazabuni wa mifumo ya Tehama na 

mawasiliano 

xi. Kutengeneza na kutekeleza program za mafunzo kwa watumiaji wa miundombinu 

ya Tehama. 

xii. Kutoa ushauri katika mausala yote ya Tehama na mawasiliano. 

xiii. Ratibu, kusanya, fupisha, tafsiri na hifadhi takwimu za hospitali.  

xiv.Kusanya mara kwa mara ripoti za kitakwimu na kuzipeleka katika mamlaka husika. 

xv. Toa msaada kwa wanafunzi na watafiti kutoka taasisi za mafunzo au tafiti. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo. 

 

17.0. CLINICAL AUDIT AND QUALITY ASSURANCE UNIT  

Objective  

To ensure risk management and Quality health services delivery. 

This Unit will perform the following activities:- 

i. Tengeneza na tekeleza miongozo ya utendaji kazi katika udhibiti wa ubora 

katika   utoaji huduma. 

ii. Kufanya ukaguzi wa ubora wa huduma katika kurugenzi na vitengo vyote. 

iii. Pitia, tengeneza na tekeleza mfumo wa usimamizi wa ubora. 

iv. Ratibu shughuli za usimamizi wa ubora zikijumuisha mipango, uhakikishaji 



wa ubora, udhibiti wa ubora, usimamizi wa utendaji kazi na uboreshaji 

unaoendelea. 

v. Kupunguza hatari hosptalini. 

vi. Kuwa kiungp kati ya Hospitali na msajili wa viwango wa kimataifa (ISO) na 

Wizara ya afya katika masuala ya utoaji wa huduma bora za afya. 

vii. Oversee  process of disposable of unserviceable goods; 

viii. ………………………………………………………………………….. 

ix. Ensure compliance with national and international standards and 

legislation; 

x. Kuhakikisha ufuatiliaji wa viwango na sharia za kitaifa na kimataifa. 

xi. Kufuatilia ufuatiliaji wa maadili na viwango vya weledi kwenye utoaji 

huduma. 

Kitengo hiki kitaongozwa na mkuu wa kitengo 

 


